ศิษย์เก่าช่างยนต์ บริจาคชุดฝึกและชุดปฏิบัติยานยนต์พลังงานไฟฟ้า
วันที่ ๗ มกราคม ๒๕๖๔ เวลา ๐๘.๐๐ น. ที่แผนกวิชาช่างยนต์ วิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี ดร.(กิตติมศักดิ์)ประสาทศิลป์ อ่อนอรรถ ศิษย์เก่าแผนกวิชาช่างยนต์รุ่นแรก ประธานจากกลุ่มบริษัท โอ.อี.ไอ จำกัด ได้บริจาคชุดฝึกและชุดปฏิบัติการยานยนต์พลังงานไฟฟ้าเชื่อมต่อบอร์ดจำลองสถานการณ์ พร้อมแท็บเล็ต จำนวน ๑ ชุด ราคา ๑,๓๕๐,๐๐๐ บาท ให้กับแผนกวิชาช่างยนต์ เพื่อนำมาประยุกต์ใช้ในการจัดการเรียนการสอน โดยมีนายธาตรี พิบูลมณฑา ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี และคณะครูแผนกวิชาช่างยนต์ ให้เกียรติเป็นผู้แทนวิทยาลัยฯ ในการรับมอบครั้งนี้
![](http://auto.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/135734511_1052143265264036_5283387610308108940_o-1024x683.jpg)
![](http://auto.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/135833270_1052143228597373_2508069439750145162_n.jpg)
![](http://auto.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/135809310_1052143351930694_3642086114534469095_o-1024x683.jpg)
![](http://auto.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/136737041_1052143301930699_7602383035063383831_o-1024x683.jpg)
![](http://auto.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/135801259_1052143295264033_8938019565248835457_o-1024x683.jpg)